Hãy là người đầu tiên nhận xét “Màn Hình Gaming KTC H25X7 24.5 Inch Fast IPS 360Hz – OC 400Hz, 1ms MPRT, HDR40”
Bạn phải đăng nhập để gửi đánh giá.
Tư vấn mua hàng
0888 195 969
CSKH
0949 579 078
Xây dựng
cấu hình
Tổng số phụ: 5,450,000₫
Màn hình KTC H25X7 là màn hình gaming eSports 24.5 inch sử dụng tấm nền Fast IPS, độ phân giải Full HD 1920 × 1080, tần số quét 360Hz native và có thể OC lên tới 400Hz, thời gian phản hồi 1ms MPRT.
Màn hình hướng trực tiếp tới game thủ Valorant, CS2, Overwatch, Rainbow Six Siege và những tựa game FPS cần tốc độ khung hình cực cao. H25X7 còn có độ sáng điển hình 400 nit, HDR400, tương phản 1000:1, Adaptive Sync, 99% sRGB và 93% DCI-P3.
KTC chính thức xác nhận H25X7 sử dụng Fast IPS, Full HD, 360Hz native, 400Hz OC, độ sáng 400 nit, tương phản 1000:1 và 99% sRGB / 93% DCI-P3 / 88% Adobe RGB.
Giá ưu đãi đặc biệt:
Giá thông thường:
Trong gaming phổ thông, 144Hz hoặc 180Hz đã mang lại trải nghiệm mượt hơn rất nhiều so với màn hình 60Hz.
Nhưng với game thủ competitive, đặc biệt ở các tựa game như:
mỗi bước tăng refresh rate vẫn có thể mang lại thêm khả năng quan sát chuyển động khi PC tạo đủ FPS.
Màn hình KTC H25X7 được thiết kế chính xác cho nhóm người dùng này.
Màn hình sử dụng độ phân giải Full HD thay vì QHD để giảm tải GPU, kết hợp tấm nền Fast IPS và refresh rate lên tới 400Hz OC.
KTC cũng trực tiếp định vị H25X7 như màn hình competitive eSports cho những game tốc độ cao như Valorant, CS2 và Apex Legends.

Đây là thông số quan trọng nhất cần hiểu đúng khi mua H25X7.
H25X7 hoạt động ở 360Hz theo cấu hình tiêu chuẩn.
Đây đã là mức refresh rate rất cao so với:
KTC cho phép màn hình tăng từ 360Hz lên tối đa 400Hz OC.
Vì vậy cách gọi chính xác nhất là:
360Hz native / 400Hz OC
không nên chỉ ghi:
400Hz
mà không giải thích đây là chế độ overclock.
KTC chính thức mô tả H25X7 là màn hình 360Hz / 400Hz OC.
Không phải game thủ nào cũng cần 400Hz.
KTC cũng thừa nhận trong bài phân tích chính hãng năm 2026 rằng lợi ích từ 360Hz lên 400Hz là một bước cải thiện nhỏ và chỉ thực sự đáng giá với người đã tối ưu gần như toàn bộ hệ thống competitive gaming.
400Hz phù hợp nhất khi:
Nếu game chỉ chạy 100–150 FPS, H25X7 vẫn hoạt động tốt nhưng người dùng không khai thác hết khả năng 360/400Hz.
Rất phù hợp.
Valorant là một trong những game dễ đạt FPS cực cao nếu sử dụng CPU đủ mạnh.
Một cấu hình competitive có thể chạy vài trăm FPS ở Full HD, tạo điều kiện để màn hình 360–400Hz phát huy giá trị.
Lợi ích dễ nhận thấy nằm ở:
KTC cũng dùng Valorant như một trong những ví dụ chính khi giới thiệu H25X7.
Có, nhưng CS2 đòi hỏi CPU khá mạnh nếu muốn duy trì FPS cực cao.
CS2 thường chịu ảnh hưởng lớn từ:
Vì vậy việc mua màn hình 400Hz không tự đảm bảo game chạy 400 FPS.
Để khai thác H25X7 tốt, người dùng nên tối ưu đồng thời:
CPU + GPU + RAM + game setting + driver + Windows.
H25X7 sử dụng màn hình 24.5 inch.
Đây là kích thước rất phổ biến trong môi trường competitive gaming.
Với khoảng cách ngồi thông thường, toàn bộ khung hình có thể nằm trong tầm nhìn mà người chơi không cần di chuyển mắt quá nhiều.
Điều này thuận tiện khi phải liên tục quan sát:
Màn hình 27–32 inch có ưu thế về độ lớn và trải nghiệm hình ảnh, nhưng 24.5 inch thường được nhiều người chơi competitive ưu tiên vì tính tập trung.
H25X7 sử dụng độ phân giải:
1920 × 1080 Full HD.
Đây không phải hạn chế ngẫu nhiên.
Ở phân khúc 360–400Hz, Full HD giúp:
Có.
Mật độ điểm ảnh của FHD trên khoảng 24.5 inch cao hơn đáng kể so với Full HD 27 inch.
Do đó hình ảnh vẫn phù hợp cho:
Nếu ưu tiên làm việc và độ sắc nét hơn gaming competitive, màn hình QHD sẽ có lợi thế.

Màn hình KTC H25X7 sử dụng Fast IPS.
IPS truyền thống được biết đến với:
Fast IPS được tối ưu thêm về tốc độ chuyển đổi pixel để phù hợp gaming tốc độ cao.
KTC công bố H25X7 có góc nhìn 178°, cùng response 1ms MPRT.
Thông số thị trường của H25X7 thường ghi:
Hai con số không đo cùng một thứ.
Moving Picture Response Time liên quan tới độ rõ của vật thể chuyển động.
Gray-to-Gray đo thời gian pixel chuyển từ một mức xám sang mức khác.
Do đó:
1ms MPRT không có nghĩa GTG cũng bằng 1ms.
Đây là cách viết chính xác hơn so với các listing chỉ quảng cáo:
“1ms siêu nhanh”.
Không nhất thiết.
Overdrive giúp pixel chuyển trạng thái nhanh hơn, nhưng mức quá cao có thể tạo:
Game thủ nên thử các mức trong OSD và chọn setting cân bằng nhất ở refresh rate đang sử dụng.
Mức nhanh nhất chưa chắc là mức cho hình ảnh sạch nhất.
KTC quảng bá H25X7 với HDR400 và độ sáng điển hình 400 nit.
Điều này giúp màn hình tiếp nhận nội dung HDR và có mức sáng tốt hơn nhiều màn hình gaming phổ thông 250–300 nit.
Không nên hiểu như vậy.
HDR400 vẫn nằm ở phân khúc HDR entry-level so với:
Điểm mạnh chính của H25X7 vẫn là:
400Hz + Fast IPS + Full HD
chứ không phải HDR điện ảnh chuyên nghiệp.
KTC công bố độ sáng typical 400 cd/m².
Mức này phù hợp với:
Tuy nhiên nên tránh đặt màn hình đối diện trực tiếp cửa sổ có nắng mạnh để giảm phản chiếu.
KTC hiện công bố Color Gamut Coverage của H25X7:
Đây là bộ thông số khá tốt đối với một màn hình được ưu tiên cho eSports.
Phù hợp với:
Tuy nhiên màn hình chuyên đồ họa còn cần:
Do đó H25X7 nên được định vị là:
màn hình gaming có màu sắc tốt
hơn là:
màn hình đồ họa chuyên nghiệp.
Dữ liệu anh có ghi:
Điều này có khả năng đang trộn:
Coverage + Volume.
KTC chính thức hiện sử dụng các con số coverage:
99% sRGB / 93% DCI-P3 / 88% Adobe RGB.
Trong bảng SEO chính, Tấn Phát AD nên ưu tiên coverage.
Nếu muốn giữ các con số 128%, 107%, 115%, cần ghi rõ chúng là Color Volume, không phải Coverage.
KTC công bố H25X7 sử dụng 8-bit color depth.
Điều này tương ứng khoảng:
16,7 triệu màu.
Khác với model 8-bit + FRC, H25X7 không nên được quảng cáo là “1,07 tỷ màu” nếu đúng phiên bản chỉ sử dụng 8-bit.
Màn hình KTC H25X7 có tỷ lệ tương phản tĩnh:
1000:1.
Đây là mức quen thuộc của nhiều panel IPS.
Nếu người dùng ưu tiên:
màn hình VA hoặc OLED có thể phù hợp hơn.
H25X7 ưu tiên tốc độ và motion clarity.
H25X7 hỗ trợ công nghệ đồng bộ thích ứng.
Các listing quốc tế hiện quảng bá FreeSync và khả năng tương thích G-SYNC trong các điều kiện phù hợp.
Adaptive Sync giúp màn hình điều chỉnh refresh rate theo tốc độ khung hình GPU trong dải tương thích, hỗ trợ giảm:
Tùy mục tiêu.
Một số người chơi FPS chuyên cạnh tranh ưu tiên latency thấp tuyệt đối và khóa FPS theo chiến thuật riêng.
Người chơi khác ưu tiên hình ảnh không xé.
Không có một cấu hình duy nhất tốt nhất cho tất cả game thủ.
KTC công bố phiên bản quốc tế:
Do đó nếu mục tiêu là khai thác 400Hz:
hãy sử dụng DisplayPort 1.4.
Không theo thông số KTC hiện tại.
HDMI 2.0 của H25X7 được công bố tối đa khoảng Full HD 240Hz.
Đây là FAQ rất đáng giữ vì nhiều người mua màn hình tần số cao nhưng dùng HDMI rồi thắc mắc tại sao Windows không có 360/400Hz.
Phiên bản nội địa Trung Quốc được các nguồn sản phẩm thời điểm ra mắt ghi:
Trong khi trang KTC Bắc Mỹ hiện tại liệt kê:
Khả năng cao có khác biệt:
Do đó đối với sản phẩm tại Tấn Phát AD, hình ảnh I/O thực tế và tem/hộp của lô hàng đang bán là nguồn cuối cùng.
Nếu hàng anh đúng cấu hình:
2 HDMI + 2 DP + USB + Audio
thì hãy dùng bộ đó trong bảng WooCommerce và Product Schema.
Bản nội địa H25X7 được ghi nhận có USB-A 2.0.
Tuy nhiên không nên mặc định đây là USB Hub data dành cho chuột/bàn phím nếu không có upstream USB tương ứng.
Trong nhiều màn hình gaming, USB-A đơn có thể được sử dụng cho:
tùy thiết kế.
Vì vậy nên ghi:
USB 2.0: Có trên phiên bản/lô tương ứng; chức năng theo thiết kế thiết bị.
Không thấy KTC công bố loa tích hợp cho H25X7.
Nguồn thông số Trung Quốc cũng ghi không có loa, nhưng có ngõ tai nghe/audio out.
Vì vậy:
Không nên thêm “loa tích hợp” vào sản phẩm.
Nếu cần âm thanh, người dùng có thể sử dụng:
H25X7 hỗ trợ VESA 100 × 100mm.
Đây là tính năng rất hữu ích với game thủ competitive.
Arm giúp:
Nguồn KTC/China hiện chỉ xác nhận chân hỗ trợ tilt/nghiêng, không có dữ liệu chắc chắn rằng chân stock hỗ trợ pivot, swivel hoặc height adjustment.
Do đó không nên viết:
“xoay dọc, nâng hạ linh hoạt”
nếu chân thực tế không có.
Muốn ergonomic tốt hơn nên dùng arm VESA.
Rất phù hợp nếu toàn bộ cấu hình máy được xây để chạy FPS cao.
Một phòng game sử dụng H25X7 nên đồng bộ:
Nếu toàn bộ PC chỉ chạy 150FPS, việc đầu tư màn hình 400Hz cho cả phòng có thể chưa tối ưu chi phí.
Không thể đưa một cấu hình duy nhất.
Nên ưu tiên mạnh vào:
Ở Full HD low settings và FPS cực cao, hệ thống có thể chuyển sang tình trạng CPU-bound.
Do đó người dùng có VGA rất mạnh nhưng CPU yếu vẫn có thể không đạt 360–400 FPS ổn định.

Có thể đủ hoặc không, tùy thế hệ CPU và game.
Không thể chỉ nhìn tên “Core i5”.
Một Core i5 mới có hiệu năng gaming mạnh hơn nhiều CPU i7 đời cũ.
Muốn tư vấn chính xác cần biết:
Không nhất thiết.
Ở những game eSports nhẹ như Valorant, FPS rất cao có thể đạt được với GPU tầm trung nếu CPU đủ mạnh.
Ngược lại, game AAA không đạt 400FPS ngay cả với GPU cao cấp ở setting đẹp.
Màn hình 400Hz được xây cho competitive workload, không phải để Cyberpunk chạy 400FPS.
Có thể chơi bình thường.
Nhưng nếu AAA là nhu cầu chính, người dùng có thể hưởng lợi nhiều hơn từ:
400Hz không phải ưu tiên hàng đầu trong game cinematic.
Đây là hai lựa chọn rất khác nhau.
| KTC H25X7 | QHD 180Hz |
|---|---|
| 24.5″ | Thường 27″ |
| FHD | 2560×1440 |
| 360/400Hz | 180Hz |
| Competitive FPS | Gaming đa dụng |
| Dễ đạt FPS cao | GPU nặng hơn |
| Hình nhỏ, tập trung | Hình nét hơn |
| Ưu tiên motion | Ưu tiên quality + motion |
Đây là một internal link cực tốt trong cluster KTC của Tấn Phát AD.
tốc độ tối đa là ưu tiên số 1.
muốn màn hình lớn hơn, contrast cao hơn và 280Hz đã đủ.
Tấn Phát AD hiện có KTC H27E6 thuộc phân khúc cao hơn về độ phân giải và refresh rate.
24.5″ FHD → 400Hz OC
27″ QHD → refresh rate cao hơn 300Hz tùy phiên bản
H27E6 phù hợp người muốn:
QHD + FPS cao
nhưng cần GPU/CPU mạnh hơn đáng kể.
H25X7 hợp với người muốn tối ưu competitive performance và chi phí GPU.
Điểm mạnh nổi bật nhất cho competitive gaming.
Kích thước rất phù hợp FPS/eSports.
Giúp giảm tải GPU và dễ đạt FPS rất cao.
Kết hợp tốc độ với góc nhìn và màu sắc tốt.
Sáng hơn nhiều màn hình eSports phổ thông.
Màu sắc khá tốt dù ưu tiên gaming.
Cho phép khai thác 360–400Hz.
Thuận tiện dùng monitor arm.
Native refresh rate là 360Hz.
HDMI giới hạn thấp hơn.
Ưu tiên FPS hơn độ nét QHD.
Cần tai nghe/loa ngoài.
Muốn điều chỉnh ergonomic tốt nên dùng arm.
Không phải ai cũng nhận thấy rõ.
Nếu hệ thống chỉ chạy 150FPS, màn hình chưa được khai thác hết.
Màn hình KTC H25X7 là lựa chọn rất đáng cân nhắc nếu mục tiêu chính của bạn là competitive FPS và muốn một màn hình Fast IPS 24.5 inch có tần số quét ở nhóm cao nhất của phân khúc Full HD.
Điểm mạnh được cô đọng thành:
24.5 inch + Full HD + Fast IPS + 360Hz native + 400Hz OC + 1ms MPRT + HDR400.
H25X7 phù hợp nhất với:
Nếu nhu cầu chính là game AAA, xem phim hoặc làm việc nhiều giờ, màn hình QHD 180–240Hz có thể cân bằng hơn.
Khách hàng đang tìm Màn hình KTC H25X7 tại Buôn Ma Thuột, màn hình gaming 360Hz/400Hz hoặc màn hình eSports tại Đắk Lắk có thể lựa chọn sản phẩm tại Tấn Phát AD.
Tấn Phát AD hiện đã xây dựng riêng hệ thống sản phẩm và landing page thương hiệu KTC, từ màn hình dùng làm việc tới gaming 280Hz, 300Hz và cao hơn.
Điều này giúp khách hàng có thể so sánh trực tiếp:
FHD hay QHD → 24.5 hay 27 inch → IPS hay VA → 280Hz hay 400Hz → cấu hình PC có đủ FPS hay không.
Với H25X7, khách hàng cũng nên được kiểm tra:
H25X7 có refresh rate native 360Hz và hỗ trợ overclock lên tới 400Hz.
Không. 400Hz là chế độ OC; native là 360Hz.
Có. Màn hình sử dụng Fast IPS.
24.5 inch.
Full HD 1920 × 1080.
Có. KTC công bố 1ms MPRT.
Có HDR400 theo thông tin KTC.
400 nit Typical.
Có hỗ trợ đồng bộ thích ứng cho gaming.
Một số listing quốc tế mô tả G-SYNC Compatible, nhưng khả năng thực tế cần phụ thuộc GPU, driver và phiên bản sản phẩm. Không nên tự quảng cáo chứng nhận NVIDIA nếu SKU Việt Nam không có chứng nhận tương ứng.
DP 1.4 hỗ trợ Full HD 360Hz và 400Hz OC theo KTC.
Không. HDMI 2.0 được KTC công bố tối đa khoảng Full HD 240Hz.
Khả năng cao đang dùng HDMI hoặc cấu hình Windows/driver chưa đặt đúng. Muốn 360/400Hz nên sử dụng DisplayPort.
Có khác biệt theo thị trường/revision. Bản China được ghi nhận có 2 DP 1.4, còn trang KTC global hiện liệt kê 1 DP 1.4. Cần kiểm tra đúng lô hàng Tấn Phát AD.
Một số phiên bản nội địa có USB-A 2.0. Cần kiểm tra đúng revision trước khi đưa vào thông số cố định.
Không thấy hãng công bố loa tích hợp; sản phẩm có Audio Out.
Có. VESA 100 × 100mm.
Không đối với competitive gaming. Đây là kích thước rất phổ biến giúp người chơi dễ quan sát toàn bộ khung hình.
Rất phù hợp nếu PC đạt FPS cao, vì Valorant là game competitive có khả năng khai thác tốt refresh rate 360–400Hz.
Có. Tuy nhiên CS2 cần CPU đủ mạnh để duy trì FPS cực cao.
Không bắt buộc để màn hình hoạt động, nhưng muốn khai thác đầy đủ lợi thế của 400Hz thì FPS cao và ổn định càng tốt.
Không nhiều bằng bước nhảy từ 144Hz lên 240Hz. KTC cũng cho rằng 400Hz chủ yếu dành cho người chơi competitive đã tối ưu gần như toàn bộ hệ thống.
Có thể chơi bình thường, nhưng nếu game AAA là ưu tiên chính thì QHD/HDR tốt hơn có thể đáng lựa chọn hơn 400Hz.
99% sRGB và 93% DCI-P3 đáp ứng tốt nhu cầu sáng tạo phổ thông, nhưng đây vẫn là màn hình gaming chứ không phải màn hình color-critical chuyên nghiệp.
Khách hàng tại Buôn Ma Thuột và Đắk Lắk có thể mua màn hình KTC H25X7 360Hz/400Hz tại Tấn Phát AD, đồng thời được hỗ trợ kiểm tra DisplayPort, kích hoạt refresh rate cao và lựa chọn cấu hình PC phù hợp.
Màn hình KTC H25X7 là màn hình gaming 24.5 inch Full HD sử dụng Fast IPS, refresh rate 360Hz native và có thể OC lên tới 400Hz. Màn hình có 1ms MPRT, độ sáng 400 nit, HDR400, 99% sRGB, 93% DCI-P3, Adaptive Sync và VESA 100×100. Đây là model hướng mạnh tới Valorant, CS2 và eSports; để khai thác 400Hz nên sử dụng DisplayPort 1.4 và PC có khả năng tạo FPS rất cao.
| Thông số | KTC H25X7 |
| Thương hiệu | KTC |
| Model | H25X7 |
| Kích thước | 24.5 inch |
| Màn hình | Phẳng |
| Tỷ lệ | 16:9 |
| Panel | Fast IPS |
| Độ phân giải | 1920 × 1080 Full HD |
| Refresh Rate | 360Hz Native |
| Overclock | Tối đa 400Hz |
| Response | 1ms MPRT |
| GTG | Khoảng 2ms theo phiên bản thị trường |
| Độ sáng | 400 cd/m² Typical |
| Tương phản | 1000:1 |
| Góc nhìn | 178° / 178° |
| Màu hiển thị | 16,7 triệu |
| Color Depth | 8-bit |
| sRGB Coverage | 99% |
| DCI-P3 Coverage | 93% |
| Adobe RGB Coverage | 88% |
| HDR | HDR400 |
| Adaptive Sync | Có |
| HDMI | 2 × HDMI 2.0 |
| DisplayPort | 1 hoặc 2 × DP 1.4 tùy revision/thị trường |
| HDMI tối đa | FHD khoảng 240Hz |
| DP tối đa | FHD 360Hz / 400Hz OC |
| USB | Có trên một số revision |
| Audio Out | 3.5mm |
| Loa tích hợp | Không |
| VESA | 100 × 100mm |
| Trọng lượng kèm chân | Khoảng 3.13kg theo phiên bản anh đang phân phối |
| Nguồn | DC 12V / 5A theo KTC global |
| Bảo hành | 36 tháng theo chính sách sản phẩm |

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.