Mô tả sản phẩm

Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms) – Màn hình gaming 200Hz tối ưu cho eSports và đa nhiệm

Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms) là mẫu màn hình gaming thế hệ mới thuộc dòng TUF Gaming, được ASUS phát triển dành cho game thủ eSports, streamer và người dùng cần tốc độ hiển thị cực cao. Với Fast IPS 27 inch, tần số quét 200Hz, thời gian phản hồi 1ms GTG (0.3ms tối thiểu), công nghệ Adaptive-Sync, ELMB, HDR10 và AI Visual, sản phẩm mang lại trải nghiệm mượt mà vượt trội trong cả chơi game lẫn làm việc chuyên nghiệp.

Là đơn vị phân phối màn hình, linh kiện máy tính và thiết bị công nghệ chính hãng, Tấn Phát luôn cung cấp sản phẩm đầy đủ bảo hành, hỗ trợ kỹ thuật và tư vấn cấu hình phù hợp với từng nhu cầu sử dụng. Tham khảo thêm thông tin bảo hành tại:
Tấn Phát Trung Tâm Bảo hành màn hình Asus Đắk Lắk


Tính năng nổi bật của Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms)

Tấm nền Fast IPS cho tốc độ và màu sắc cân bằng

Khác với IPS truyền thống, Fast IPS giúp giảm đáng kể thời gian chuyển đổi điểm ảnh nhưng vẫn duy trì:

  • Góc nhìn 178°
  • Màu sắc trung thực
  • Hiển thị ổn định
  • Phù hợp chơi game lẫn thiết kế cơ bản

Đây là lựa chọn cân bằng giữa tốc độ của TN và chất lượng hình ảnh của IPS.

Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R
Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R

Tần số quét 200Hz tạo lợi thế rõ rệt trong game

200Hz không chỉ tăng FPS hiển thị mà còn giúp:

  • Theo dõi mục tiêu dễ hơn
  • Giảm Motion Blur
  • Di chuyển chuột mượt
  • Giảm Input Lag
  • Phản xạ nhanh trong game FPS

Đặc biệt phù hợp với:

  • CS2
  • Valorant
  • Apex Legends
  • PUBG
  • Overwatch 2
  • Rainbow Six Siege

Nếu hệ thống có thể xuất trên 180 FPS, người dùng sẽ cảm nhận được sự khác biệt rõ ràng so với màn hình 144Hz hoặc 165Hz.


1ms GTG và 0.3ms (Minimum)

Thông số 1ms GTG giúp giảm hiện tượng:

  • Ghosting
  • Motion Blur
  • Bóng mờ
  • Kéo đuôi hình

Trong khi mức 0.3ms tối thiểu cho thấy khả năng đáp ứng cực nhanh ở các điều kiện hoạt động phù hợp, rất hữu ích với game tốc độ cao.


Adaptive-Sync và ELMB

ASUS tích hợp đồng thời:

  • Adaptive Sync
  • Extreme Low Motion Blur (ELMB)

Hai công nghệ này giúp:

  • hạn chế xé hình
  • giảm giật hình
  • tăng độ nét khi chuyển động
  • giữ hình ảnh ổn định ở FPS cao

Đây là điểm khác biệt đáng giá so với nhiều màn hình 200Hz phổ thông.


HDR10 nâng cao chất lượng hiển thị

Hỗ trợ HDR10 giúp:

  • vùng sáng nổi bật hơn
  • vùng tối có chiều sâu hơn
  • tăng độ tương phản khi xem phim và chơi game hỗ trợ HDR

Mặc dù không thay thế màn hình HDR cao cấp, HDR10 vẫn mang lại trải nghiệm hình ảnh tốt hơn SDR thông thường.


AI Visual và DisplayWidget Center

ASUS tích hợp:

  • AI Visual
  • DisplayWidget Center

Cho phép:

  • tối ưu màu sắc theo nội dung
  • điều chỉnh thông số bằng chuột ngay trên Windows
  • chuyển đổi chế độ hiển thị nhanh mà không cần thao tác OSD truyền thống.

Loa tích hợp

Khác với nhiều màn hình gaming cùng phân khúc, VG279Q5R được trang bị:

  • 2 loa 2W

Đáp ứng tốt:

  • học online
  • họp trực tuyến
  • xem YouTube
  • giải trí cơ bản mà chưa cần loa ngoài.

Bảng thông số kỹ thuật Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms)

Thông sốChi tiết
Tên sản phẩmMàn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms)
Kích thước27 inch
Tấm nềnFast IPS
Độ phân giảiFull HD 1920 × 1080
Tỷ lệ16:9
Tần số quét200Hz
Thời gian phản hồi1ms GTG (0.3ms Min.)
Độ sáng300 nits
Độ tương phản1000:1
Không gian màu100% sRGB
HDRHDR10
Công nghệ chống xé hìnhAdaptive Sync
ELMB
Flicker Free
Low Blue Light
AI Visual
DisplayWidget Center
Loa2 × 2W
Cổng kết nốiDisplayPort 1.4 ×1, HDMI 2.0 ×2, Audio Out
Treo tườngVESA 75 × 75 mm
Góc nghiêng-5° đến +22°
Điện năng tiêu thụ<21W
Bảo hànhChính hãng ASUS

Lợi ích khi sử dụng Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms)

Màn hình này phù hợp với nhiều nhóm người dùng:

  • Game thủ eSports cần tốc độ hiển thị cực cao.
  • Streamer cần màn hình phản hồi nhanh.
  • Người làm văn phòng muốn thao tác mượt hơn khi cuộn tài liệu và làm việc đa cửa sổ.
  • Lập trình viên làm việc nhiều giờ nhờ công nghệ chống nhấp nháy và giảm ánh sáng xanh.
  • Người dùng giải trí với phim ảnh, YouTube và các nội dung HDR.

Sự kết hợp giữa Fast IPS, 200Hz, Adaptive-Sync và HDR10 giúp sản phẩm đáp ứng tốt cả nhu cầu chơi game lẫn sử dụng hằng ngày.


FAQ – Câu hỏi thường gặp

Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms) có thực sự khác biệt so với màn hình 144Hz?

Có. Khi hệ thống đạt FPS cao (trên 180 FPS), màn hình 200Hz mang lại chuyển động mượt hơn, giảm độ trễ hiển thị và cải thiện khả năng theo dõi mục tiêu trong các game cạnh tranh.

Có phù hợp để làm đồ họa không?

Có, ở mức thiết kế 2D, chỉnh sửa ảnh và dựng video cơ bản. Với độ phủ màu 100% sRGB, màn hình đáp ứng tốt các nhu cầu sáng tạo phổ thông.

Màn hình có hỗ trợ PS5 hoặc Xbox không?

Có. Thiết bị hỗ trợ kết nối HDMI 2.0, tương thích với các máy chơi game hiện đại và xuất hình Full HD với tần số quét phù hợp.

Có cần DisplayPort để chạy 200Hz không?

Để đạt 200Hz ổn định trên PC, DisplayPort là lựa chọn tối ưu. HDMI 2.0 cũng hỗ trợ tần số quét cao ở Full HD nếu card đồ họa và cáp tương thích.

Loa tích hợp có thay thế loa ngoài không?

Loa 2W x2 đủ dùng cho họp trực tuyến, học tập và xem video. Nếu chơi game hoặc nghe nhạc chất lượng cao, nên sử dụng tai nghe hoặc hệ thống loa chuyên dụng.


Kết luận

Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms) là lựa chọn nổi bật trong phân khúc màn hình gaming Full HD 27 inch nhờ sự kết hợp giữa Fast IPS, tần số quét 200Hz, thời gian phản hồi cực nhanh, Adaptive-Sync, ELMB, HDR10 và các công nghệ hỗ trợ chơi game độc quyền của ASUS. Đây là sản phẩm phù hợp cho game thủ eSports, người dùng đa nhiệm và cả những ai muốn một màn hình có hiệu năng hiển thị cao để sử dụng lâu dài.

Tấn Phát là đơn vị phân phối các dòng màn hình ASUS, ViewSonic cùng nhiều thiết bị công nghệ chính hãng, mang đến giải pháp phù hợp cho cá nhân, doanh nghiệp và phòng game với dịch vụ tư vấn và hậu mãi chuyên nghiệp.

Cảm nhận của Ad

Theo đánh giá của mình, Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms) là một trong những mẫu màn hình Full HD đáng đầu tư ở phân khúc gaming phổ thông và cận cao cấp. Điểm mạnh không chỉ nằm ở tần số quét 200Hz mà còn ở sự cân bằng giữa chất lượng hiển thị, tốc độ phản hồi, khả năng bảo vệ mắt và các tính năng hỗ trợ game thủ. Đây là mẫu màn hình phù hợp nếu bạn muốn vừa làm việc, vừa giải trí, vừa chinh phục các tựa game eSports với trải nghiệm mượt mà.

Mua ngay tại Tấn Phát – Hotline: 0949579078 – 0888195969

5/5 - (2 bình chọn)
Thông số kỹ thuật
Thông số

Chi tiết

Tên sản phẩm

Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms)

Kích thước

27 inch

Tấm nền

Fast IPS

Độ phân giải

Full HD 1920 × 1080

Tỷ lệ

16:9

Tần số quét

200Hz

Thời gian phản hồi

1ms GTG (0.3ms Min.)

Độ sáng

300 nits

Độ tương phản

1000:1

Không gian màu

100% sRGB

HDR

HDR10

Công nghệ chống xé hình

Adaptive Sync

ELMB

Flicker Free

Low Blue Light

AI Visual

DisplayWidget Center

Loa

2 × 2W

Cổng kết nối

DisplayPort 1.4 ×1, HDMI 2.0 ×2, Audio Out

Treo tường

VESA 75 × 75 mm

Góc nghiêng

-5° đến +22°

Điện năng tiêu thụ

<21W

Bảo hành

Chính hãng ASUS

Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R
Màn Hình ASUS TUF VG279Q5R (27/IPS/FHD/200Hz/1ms)