Mô tả sản phẩm

Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN (Ultra 7 155H, Arc Graphics, RAM 32GB LPDDR5X, SSD 1TB, 14 Inch OLED WUXGA 60Hz 100% DCI-P3, Win 11)

Laptop AI thế hệ mới dành cho làm việc chuyên nghiệp, sáng tạo nội dung và giải trí cao cấp

Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN là mẫu ultrabook cao cấp được Lenovo trang bị vi xử lý Intel Core Ultra 7 155H thuộc nền tảng Intel Meteor Lake tích hợp NPU AI Boost, hướng đến người dùng văn phòng chuyên nghiệp, lập trình viên, designer, editor và người sáng tạo nội dung. Kết hợp cùng 32GB RAM LPDDR5X tốc độ cao, SSD NVMe PCIe Gen4 1TB và màn hình OLED chuẩn màu 100% DCI-P3, đây là chiếc laptop cân bằng rất tốt giữa hiệu năng, tính di động và khả năng hiển thị.

Tấn Phát là nhà phân phối các dòng laptop Lenovo chính hãng với đầy đủ chế độ bảo hành, hỗ trợ kỹ thuật và tư vấn cấu hình phù hợp từng nhu cầu sử dụng.

Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN
Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN

Tính năng nổi bật của Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN

  • Intel Core Ultra 7 155H gồm 16 nhân, 22 luồng, Turbo Boost lên đến 4.8GHz đáp ứng tốt đa nhiệm, lập trình, AI, xử lý dữ liệu, chỉnh sửa ảnh và dựng video 4K nhẹ đến trung bình.
  • Intel Arc Graphics tích hợp mạnh hơn đáng kể so với Intel Iris Xe thế hệ cũ, hỗ trợ Adobe Photoshop, Lightroom, Premiere Pro, AutoCAD 2D, Blender cơ bản và chơi nhiều tựa game eSports ở thiết lập phù hợp.
  • Tích hợp Intel AI Boost (NPU) giúp tăng tốc các tác vụ AI được hỗ trợ như Copilot+, khử tiếng ồn, làm mờ nền, xử lý hình ảnh và nhiều ứng dụng AI thế hệ mới.
  • RAM 32GB LPDDR5X 7467MHz mang lại khả năng đa nhiệm rất mạnh, mở hàng chục tab trình duyệt, chạy máy ảo hoặc nhiều phần mềm cùng lúc mà vẫn mượt.
  • SSD NVMe PCIe Gen4 dung lượng 1TB cho tốc độ khởi động Windows, mở phần mềm và sao chép dữ liệu cực nhanh.
  • Màn hình OLED 14 inch WUXGA (1920 x 1200), tỷ lệ 16:10, độ sáng 400 nits, DisplayHDR True Black 500, độ phủ màu 100% DCI-P3 giúp hình ảnh có độ tương phản cao, màu sắc chính xác, rất phù hợp chỉnh sửa ảnh và video.
  • Thiết kế nhôm nguyên khối sang trọng, trọng lượng khoảng 1.46 kg, dễ dàng mang theo khi làm việc hoặc di chuyển.
  • Webcam Full HD tích hợp cảm biến hồng ngoại hỗ trợ Windows Hello cùng Privacy Shutter giúp tăng cường bảo mật.
  • Kết nối Wi-Fi 6, Bluetooth 5.2 cùng đầy đủ USB-A, USB-C hỗ trợ DisplayPort và Power Delivery, HDMI và khe đọc thẻ microSD.

Bảng thông số kỹ thuật Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN

Thông sốChi tiết
ModelLenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN
CPUIntel Core Ultra 7 155H
Nhân / Luồng16 nhân – 22 luồng
Xung tối đa4.8GHz
AI EngineIntel AI Boost (NPU)
GPUIntel Arc Graphics
RAM32GB LPDDR5X 7467MHz Onboard
Khả năng nâng cấp RAMKhông
SSD1TB PCIe Gen4 NVMe
Màn hình14 inch OLED
Độ phân giảiWUXGA 1920 × 1200
Tỷ lệ16:10
Tần số quét60Hz
Độ sáng400 nits
Độ phủ màu100% DCI-P3
HDRDisplayHDR True Black 500
WebcamFull HD + IR Camera
Wi-FiWi-Fi 6
Bluetooth5.2
Cổng kết nốiUSB-A, USB-C PD + DisplayPort, HDMI, Audio 3.5mm, microSD
Pin57Wh
Trọng lượngKhoảng 1.46kg
Hệ điều hànhWindows 11 Home

Lợi ích khi sử dụng Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN

Đối với nhân viên văn phòng, máy xử lý Excel lớn, PowerPoint, ERP và họp trực tuyến cực kỳ mượt mà.

Đối với lập trình viên, 32GB RAM giúp chạy Docker, Android Studio, Visual Studio Code, máy ảo và nhiều môi trường phát triển đồng thời.

Đối với designer, màn hình OLED chuẩn màu 100% DCI-P3 hỗ trợ chỉnh sửa ảnh, thiết kế đồ họa và dựng video với màu sắc chính xác.

Đối với sinh viên kỹ thuật, máy đáp ứng tốt AutoCAD 2D, SolidWorks cơ bản, Matlab, lập trình AI và Machine Learning ở mức học tập.

Đối với người sáng tạo nội dung, Intel Arc Graphics kết hợp CPU Ultra 7 giúp tăng tốc encode video, xử lý hình ảnh AI và làm việc hiệu quả hơn.


FAQ – Câu hỏi thường gặp

1. Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN có chơi game được không?

Có. Máy phù hợp với các game như Liên Minh Huyền Thoại, Valorant, CS2, Dota 2, FIFA Online 4, Genshin Impact ở mức thiết lập phù hợp. Intel Arc Graphics cũng mạnh hơn đáng kể so với Iris Xe trước đây.

2. RAM có nâng cấp được không?

Không. RAM 32GB LPDDR5X được hàn trực tiếp lên bo mạch chủ. Tuy nhiên dung lượng này đủ cho hầu hết nhu cầu sử dụng trong nhiều năm.

3. Máy có phù hợp làm đồ họa không?

Có. Đây là một trong những điểm mạnh nhất của Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN nhờ màn hình OLED 100% DCI-P3 cùng hiệu năng Core Ultra 7.

4. Máy có phù hợp lập trình AI và sử dụng Copilot không?

Có. Intel Core Ultra tích hợp NPU AI Boost giúp tăng tốc các ứng dụng AI tương thích trên Windows 11.

5. Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN có phù hợp sử dụng lâu dài?

Rất phù hợp. CPU thế hệ mới, RAM 32GB, SSD 1TB và màn hình OLED cao cấp giúp máy có tuổi thọ sử dụng tốt trong nhiều năm mà không nhanh lỗi thời.


Kết luận

Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN là lựa chọn rất đáng giá trong phân khúc laptop cao cấp dành cho người dùng cần hiệu năng mạnh, màn hình đẹp và khả năng xử lý AI hiện đại. Với Intel Core Ultra 7 155H, Intel Arc Graphics, RAM 32GB LPDDR5X và màn hình OLED 100% DCI-P3, sản phẩm đáp ứng xuất sắc từ công việc văn phòng, lập trình, thiết kế đồ họa cho đến sáng tạo nội dung.

Tấn Phát tự hào là nhà phân phối các dòng laptop Lenovo chính hãng, cam kết sản phẩm chính hãng, bảo hành đầy đủ và hỗ trợ kỹ thuật tận tâm.


Cảm nhận của Ad

Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN là một trong những mẫu ultrabook có cấu hình cân đối nhất hiện nay. Điều gây ấn tượng là màn hình OLED chất lượng cao, RAM 32GB sẵn có và nền tảng Intel Core Ultra tích hợp AI, giúp máy vừa mạnh mẽ cho công việc, vừa có khả năng đáp ứng các xu hướng ứng dụng AI trong tương lai. Đây là lựa chọn rất đáng đầu tư cho người cần một chiếc laptop bền bỉ, đẹp và hiệu năng cao.

👉 Mua ngay tại Tấn Phát – Hotline: 0949579078 – 0888195969

Rate this product
Thông số kỹ thuật
Thông số

Chi tiết

Model

Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN

CPU

Intel Core Ultra 7 155H

Nhân / Luồng

16 nhân - 22 luồng

Xung tối đa

4.8GHz

AI Engine

Intel AI Boost (NPU)

GPU

Intel Arc Graphics

RAM

32GB LPDDR5X 7467MHz Onboard

Khả năng nâng cấp RAM

Không

SSD

1TB PCIe Gen4 NVMe

Màn hình

14 inch OLED

Độ phân giải

WUXGA 1920 × 1200

Tỷ lệ

16:10

Tần số quét

60Hz

Độ sáng

400 nits

Độ phủ màu

100% DCI-P3

HDR

DisplayHDR True Black 500

Webcam

Full HD + IR Camera

Wi-Fi

Wi-Fi 6

Bluetooth

5.2

Cổng kết nối

USB-A, USB-C PD + DisplayPort, HDMI, Audio 3.5mm, microSD

Pin

57Wh

Trọng lượng

Khoảng 1.46kg

Hệ điều hành

Windows 11 Home

Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN
Laptop Lenovo IdeaPad Slim 5 14IMH9 83DA0020VN (Ultra 7 155H, Arc Graphics, Ram 32GB LPDDR5X, SSD 1TB, 14 Inch OLED WUXGA 60Hz 100% DCI-P3, Win 11)